Zurfafa rijiyar famfo

hali

1. Motoci da famfo na ruwa suna haɗaka, suna gudana a cikin ruwa, aminci da abin dogara.

2. Babu wasu buƙatu na musamman don bututun rijiyar rijiyar da bututu mai ɗagawa (watau rijiyar bututun ƙarfe, rijiyar ash da rijiyar ƙasa ana iya amfani da su; ƙarƙashin izinin matsa lamba, bututun ƙarfe, bututun roba da bututun filastik ana iya amfani da su azaman ɗaga bututu). .

3. Shigarwa, amfani da kulawa suna dacewa da sauƙi, yanki na ƙasa yana da ƙananan, kuma babu buƙatar gina gidan famfo.

4. Sakamakon yana da sauƙi kuma yana adana albarkatun kasa.Ko yanayin sabis na famfo mai nutsewa ya dace kuma ana sarrafa shi da kyau yana da alaƙa kai tsaye da rayuwar sabis.

Aiki, kulawa da sabis

1. A lokacin aiki na famfo na lantarki, ana lura da sau da yawa na halin yanzu, voltmeter da ruwa don tabbatar da cewa famfo na lantarki yana aiki a ƙarƙashin yanayin aiki.

2. Za a yi amfani da bawul ɗin don daidaita magudanar ruwa da kai, kuma ba za a ba da izinin yin aiki da yawa ba.

Dakatar da aikin nan da nan a ƙarƙashin kowane sharuɗɗan masu zuwa:

1) A halin yanzu ya wuce ƙimar ƙima a ƙimar ƙarfin lantarki;

2) A ƙarƙashin shugaban da aka ƙididdigewa, kwararar ruwa yana da ƙasa da ƙasa sosai a ƙarƙashin yanayin al'ada;

3) juriya na kariya yana ƙasa da 0.5 megohm;

4) Lokacin da matakin ruwa mai ƙarfi ya sauke zuwa tsotsawar famfo;

5) Lokacin da kayan lantarki da kewaye ba su dace da ka'idoji ba;

6) Lokacin da famfo na lantarki yana da sautin kwatsam ko babban girgiza;

7) Lokacin da kariyar canza mitar tayi tafiya.

3. Kula da kayan aiki akai-akai, duba kayan aikin lantarki, auna juriya na kullun kowane rabin wata, kuma ƙimar juriya ba zata zama ƙasa da 0.5 megohm ba.

4. Kowane lokacin magudanar ruwa da ban ruwa (2500 hours) za a ba da kariya ta kariya, kuma za a maye gurbin sassan da ba su da ƙarfi.

5. Dagawa da sarrafa famfon lantarki:

1) Cire haɗin kebul ɗin kuma cire haɗin wutar lantarki.

2) A hankali kwance bututun fitarwa, bawul ɗin ƙofar da gwiwar hannu tare da kayan aikin shigarwa, kuma ƙara ƙara sashin bututun isar da ruwa na gaba tare da farantin matse bututu.Ta wannan hanyar, rarraba sashin famfo ta sashi, kuma ɗaga famfo daga rijiyar.(idan an gano cewa akwai matsi yayin ɗagawa da cirewa, ba za a iya ɗaga shi da ƙarfi ba, kuma za a motsa wuraren katin sabis na abokin ciniki sama da ƙasa, hagu da dama don ɗauka da cirewa lafiya).

3) Cire mai gadin waya, tace ruwa kuma yanke kebul ɗin daga gubar da kebul na tsakiya guda uku ko mai haɗin kebul na lebur.

4) Fitar da zoben kullewa na haɗakarwa, cire kullun gyaran gyare-gyare kuma cire kullun haɗin don raba motar da famfo na ruwa.

5) Zuba ruwan da aka cika a cikin motar.

6) Watsewar famfon ruwa: yi amfani da maƙarƙashiya don cire haɗin shigar ruwa ta hanyar juyawa na hagu, kuma yi amfani da ganga mai ɓarna don tasiri hannun rigar da ke ƙasan famfo.Bayan an saki abin da ake sakawa, fitar da abin da ake sakawa a ciki, da hannun riga, sannan a cire mahallin jagora.Ta wannan hanyar, ana sauke kayan motsa jiki, gidaje jagora, gidaje na jagora na sama, bawul ɗin duba, da sauransu.

7) Disassembly Motor: jere cire tushe, tura bearing, tura disc, ƙananan jagora hali wurin zama, haɗa wurin zama, ruwa deflector, fitar da na'ura mai juyi, da kuma cire babba hali kujera, stator, da dai sauransu


Lokacin aikawa: Janairu-07-2022